



UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO

**UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO KUANZIA SAA 3.00 USIKU WA LEO
TAREHE: 23/08/2026.**

[Mikoa ya Kagera na Mara]:	}	Hali ya mawingu kiasi, mvua na ngurumo katika maeneo machache na vipindi vya jua.
[Visiwa vya Unguja na Pemba]: [Mikoa ya Dar es salaam na Tanga]: [Mkoa wa Pwani (ikijumuisha Visiwa vya Mafia)]:		Hali ya mawingu kiasi, mvua nyepesi katika maeneo machache na vipindi vya jua.
[Mikoa ya Dodoma na Singida]: [Mikoa ya Kigoma, Tabora na Katavi]: [Mikoa ya Morogoro, Lindi na Mtwara]: [Mikoa ya Arusha, Manyara na Kilimanjaro]: [Mikoa ya Mwanza, Geita, Shinyanga na Simiyu]: [Mikoa ya Mbeya, Rukwa, Songwe, Ruvuma, Iringa na Njombe]:	}	Hali ya mawingu kiasi na vipindi vya jua.

VIWANGO VYA JOTO, MAWIO NA MACHWEO YA JUA KWA BAADHI YA MIJI HAPA NCHINI:

MJI	Kiwango cha juu cha joto	Kiwango cha chini cha joto	Mawio (Saa)	Machweo (Saa)
ARUSHA	25°C	14°C	12:38	12:37
D'SALAAM	30°C	20°C	12:30	12:22
DODOMA	29°C	16°C	12:43	12:37
KIGOMA	31°C	19°C	01:06	01:02
MBEYA	24°C	11°C	12:55	12:43
IRINGA	26°C	12°C	12:48	12:34
NJOMBE	23°C	09°C	12:50	12:40
MWANZA	30°C	17°C	12:51	12:51
TABORA	31°C	16°C	12:54	12:50
TANGA	30°C	22°C	12:29	12:25
ZANZIBAR	30°C	22°C	12:30	12:22

Upepo wa Pwani: Unatarajiwa kuvuma kutoka **Kusini** kwa kasi ya **km 30** kwa saa kwa **Pwani** ya **Kaskazini** na kutoka **Kusini Mashariki** kwa kasi ya **km 20** kwa saa kwa **Pwani** ya **Kusini**.

Hali ya Bahari: Inatarajiwa kuwa na **Mawimbi madogo** hadi **makubwa kiasi**.

Matarajio kwa siku ya **Jumanne** tarehe **25/08/2026**: **Vipindi vya hali ya baridi** vinatarajiwa kupungua katika maeneo mengi ya nchi.

Utabiri huu umetolewa leo tarehe **23/08/2026**.

Na: MAMLAKA YA HALI YA HEWA TANZANIA.

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Kiwanja Na. 6, Kitalu "N", Mtaa wa Fahmida, Dodoma jiji,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610; Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe: met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz